08:19 ICT Thứ bảy, 16/12/2017

Trang nhất » Tin Tức » Ảnh - Thông tin cá nhân

Thông tin cá nhân ( vào đây)

  
Lê Hữu Thăng  
Sinh ngày : 15 tháng 2 năm Giáp ngọ tức là ngày 19 tháng 3 năm 1954.
Tuổi tham gia cách mạng: 01 tháng 6 năm 1953
Quê quán : Làng An Thái,  Xã Hải Thượng, Huyện Hải Lăng, Tỉnh Quảng Trị.
Ngày tham gia Cách mạng :15 tháng 7 năm 1967.
Ngày vào Đảng CSVN :  6.12.1972
Trình độ văn hóa: Tốt nghiệp cấp 3.
Trình độ lý luận chính trị : Cử nhân chính trị.
                                               Đại học lý luận về công tác Thanh vận trường đại học Jugendhocshule  Wilhelm pieck - Cọng hòa dân chủ Đức(củ)
Trình độ chuyên môn: Cử nhân kinh tế.
Chức vụ (cao nhất) đã kinh qua:
Ủy viên Ban thường vụ Trung ương Đoàn thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh - Bí thư Tỉnh đoàn Bình Trị Thiên
Ủy viên đoàn chủ tịch Liên hiệp các tổ chức hữu nghị Việt nam - Chủ tịch Liên hiệp các tổ chức Hữu nghị Quảng Trị
Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Quảng Trị
Ủy viên ban thường vụ tỉnh ủy, Phó chủ tịch UBND Tỉnh Quảng trị.
Đã được khen thưởng : Huân chương kháng chiến chống Mỹ Hạng Ba
                                           Huân chương Quyết thắng Hạng Hai
                                           Huân chương lao động: Hạng nhất.
                                           Huân chương lao động hạng nhì.
                                           Huân chương lao động hạng ba
15 huy chương, và nhiều bằng khen của thủ tướng, của Bộ trưởng và cấp tương đương; Nhiều chiến sĩ thi đua cấp toàn quốc, cấp tỉnh khác...

                                 TÓM TẮT TIỂU SỬ
Tham gia Cách Mạng : 15.7. 1967.
Vào Đoàn TNNDCM VN : 15.6.1969
Bị địch bắt giam tại ty Công an và nhà lao Quảng Trị từ ngày 28.7.1969 đến 28.4.1972
Tháng 5.1972 sau khi thoát khỏi nhà tù,  về công tác ở Xã Hải Thượng, giử chức vụ ủy viên UBNDCM Lâm thời xã Hải Thượng, Phó Trưởng Công an xã 
Ngày 6.12.1972: Được kết nạp vào Đảng Nhân Dân CM Việt Nam
Tháng 11 năm 1973:  Đảng ủy viên, Phó Chủ tịch UBNDCM Lâm thời xã Hải Thượng, Trưởng Công an Xã.
Tháng 4 năm 1976: Phó Bí thư đảng ủy Xã, chủ tịch UBND xã Hải Thượng
Tháng 4 năm 1977 :  Huyện ủy viên, Bí thư đảng ủy xã Hải Thượng
Tháng 5 năm 1999:   Bí thư Huyện đoàn Huyện Triệu Hải
Tháng 1 năm 1980 : Ủy viên thường vụ huyện ủy, Trưởng ban Dân vận huyện , kiêm Bí thư Huyện đoàn huyện triệu Hải
Tháng 6 năm 1980 đến tháng 8 năm 1982: Được đi học tại trường Nguyễn Ái Quốc IV tai Đà Nẳng
Tháng 8 năm 1982 : Ủy viên thường vụ Huyện ủy, Ủy viên Thư ký ( Thường trực) UBND huyện Triệu Hải - kiêm phụ trách Văn hóa- xã hội Huyện
Tháng 11 năm 1983: Ủy viên thường vụ Huyện ủy, Phó chủ tịch UBND Huyên Triệu Hải - phụ trách kinh tế Tài chính - Mậu dịch
Tháng 8 năm 1985 đến 8 năm 1986: Được cử đi học tại trường Đại học Đoàn TN Cộng hòa Dân chủ Đức
Tháng 9 năm 1986 Bí thư Tỉnh đoàn Tỉnh bình Trị Thiên
Tháng 10 năm 1986 được bầu vào Tỉnh ủy viên Tỉnh Bình Trị Thiên, Bí thư Tỉnh đoàn Bình Trị Thiên - ủy viên ban Thường vụ TƯ Đoàn TNCS Hồ Chí Minh
Tháng 7 năm 1989, Tinh ủy viên, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy kiêm Bí thư Tỉnh đoàn Quảng Trị
Tháng 1 năm 1990, TUV, Tổng giám đốc Liên hiệp công ty xuất nhập khẩu Quảng Trị
Tháng 1 năm 1999, Giám đốc sở Thương mại và du lịch Quảng Trị
Tháng 12 năm 1999,TUV,  Phó Chủ tịch UBND Tỉnh Quảng Trị phụ trách kinh tế Tài chính - Thương mại kiêm Chủ tịch Liên hiệp các tổ chức hữu nghị Tỉnh Quảng Trị - Ủy viên đoàn chủ tịch Liên hiệp các tổ chức Hữu nghị Việt Nam
Tháng 7 năm 2009: Ủy viên Thường vụ Tỉnh ủy , Phó chủ tịch UBND Tỉnh Quảng Trị.
Tháng 8 năm 2011, nghĩ công tác do không đủ tuổi để tái cử nhiệm kỳ mới của UBND
10.10.2014 , Đại hội đại biểu Hội hữu  nghi Việt - Lào toàn quốc bầu làm Phó chủ tịch BCH TƯ hội Hữu nghị Việt - Lào khóa  IV ( 2014 - 2019)